สมัครบัตรกดเงินสดกสิกรไม่ผ่าน เหตุผลเอกสารไม่ครบ งงมาก

ช่วงต้นปี ยื่นสมัครบัตรเครดิตกสิกร บัตรกดเงินสดและสินเชื่อ ได้รับการอนุมัติมาแค่บัตรเครดิต อีกสองบัตรโดนreject น่าจะเพราะผมไม่เคยมีบัตรอะไรมาก่อน หลังจากนั้นก็เปิดใช้บัตรเครดิต ส่งปกติมาเรื่องๆ จนเดือนนี้มีเซลล์โทรมาชวนสมัครบัตรกดเงินสดและสินเขื่อของกสิกรอีก ผมเลยลองยื่นดูพร้อมแนบเอกสารรวมทั้งทวิ 50 ปี 2562 หลังจากยื่นเอกสารไปสองวันเจ้าหน้าที่แบงค์ โทรมาขอเอกสารเพิ่ม คือให้ผมยื่นทวิ 50 ตั้งแต่มกราคมจนถึงมิถุนายน 2563 เพิ่มมาด้วย ซึ่งผมหาให้ไม่ได้ครับ เนื่องจากต้นสังกัดผมจะออกใบทวิ 50  ให้ทุกๆสิ้นปีเท่านั้น นั่นแปลว่าผมถูกยกเลิกเพราะหาใบทวิ 50 ตามที่เจ้าหน้าที่ต้องการให้ไม่ได้สินะ แล้วแบบนี้ผมสามารถยื่นขอสินเชื่อของกสิกรตัวอื่นได้มั้ย หรือใช้เกณฑ์เดียวกัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่