Bereavement Support Paymentชาวอังกฤษ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเพื่อนชาวพันทิปทุกท่าน..ดิฉันมีเรื่องอยากสอบถามเพื่อความแน่ใจอีกสักครั้งค่ะ คือว่าดิฉันอยู่กับสามีได้เกือบสามปีแล้วแต่พึ่งตกลงจดทะเบียนสมรส..แต่จดทะเบียนสมรสกับชาวอังกฤษไม่ครบ1 ปี ไม่เคยไปอังกฤษ กรณีสามีเสียชีวิตดิฉันสามารถรับเงินBereavement Support Payment ได้มั้ยค่ะ สมมติว่าได้ต้องทำยังไงค่ะ คือดิฉันไม่ค่อยทราบรายละเอียดเลยค่ะ...ต้องขอขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่