เป็นผื่นนูนแดงบริเวณขาหนีบและแสบๆคันๆช่วงแรกแล้วลอกเป็นขลุยขาวๆคันไม่หายเกาแล้วลามไปบริเวณอื่นแบบนี้เขาเรียกว่าสังคังไหม

กระทู้คำถาม
คือเริ่มเป็นมาได้2-3เดือน อาการเริ่มแรกคือเป็นป้านผื่นแดงเป็นวงๆตรงบริเวณขาหนีบทั้งสองข้าง แสบๆคันๆและผื่นตึงมากเวลาเหงื่อออกหรืออับชื้นจะคันมากยิ่งเกายิ่งคันยิ่งแสบและมันก้อลอกค่ะเป็นขลุยขาวๆคล้ายกลากแต่คันมากและเหมือนจะลามไปบริเวณอื่นอีกด้วยค่ะซื้อยามาทาก้อดีขึ้นพอหยุดทามันก้อกลับมาอีกต้องทำยังไงค่ะถึงจะหายขาดแล้วมันสามารถติดต่อกันได้ไหมค่ะเพราะหนูคิดว่าน่าจะติดมาจากแฟนรึปล่าวอะค่ะ รบกวนช่วยหน่อยน่ะค่ะ 
ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่