สอบถามเรื่องการเดินทางโดยรถไฟในสวิสเซอร์แลนด์

แพลน (อีก 2 ปีนะคะ..ตอนนี้ยังไม่ไปไหน 55) ว่าอยากบินลงซูริคและนั่งรถไฟไปโลซานน์เลย
แม่อยากไปโลซานน์ค่ะ ทีนี้ เราก็เลยลองนั่ง search ตั๋วรถไฟเล่นๆ ได้มาดังนี้ค่ะ

เมื่อกดขยายเพื่อดูสถานีได้มาดังนี้

แบบนี้คือ เรานั่งตรงจากสนามบินซูริคไปถึงโลซานน์ได้เลยใช่มั้ยคะ ไม่ต้องเปลี่ยนขบวน?
คำถามที่สองค่ะ  ทางเลือกอื่นๆเช่น Raileurope หรือ OBB
พวกนี้เค้าก็ Operate ในสวิสเหมือนกันใช่มั้ยคะ

อันนี้ของ OBB ค่ะ ลองเสิร์ชเล่นๆ 

เข้าใจว่ามันคือขบวนเดียวกันนั่นเอง 55
ราคาก็คือกัน...แฮ่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่