พึ่งทำงานได้4วันแต่จำสูตรกาแฟไม่ได้โดนด่าทุกวันทำยังไงให้จำได้เร็วๆ

เป็นคนความจำไม่ค่อยดีค่ะ เรื่องบริการเราทำได้หมดค่ะแต่จำสูตรชงชากาแฟไม่ได้เลย 
พี่ที่สอนงานก็ดุว่าไม่รู้จักจำ ทั้งๆที่พึ่งได้หัดชงไม่กี่แก้ว  สูตรก้ขอถ่ายไปท่องไปอ่านก็ไม่ได้ 
ใครมีวิธีทำให้จำสูตรได้เร็วๆบ้างคะ  อีกคำถามค่ะ อยากทราบว่าพี่ที่สอนงานนี่ต้องเล่นบทโหดกันทุกที่เลยไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่