มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการขอรับเงินว่างงานประกันสังคม กรณีลาออกเองครับ?

ถ้ากรณีที่ผมทำเรื่องลาออกเองโดยที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับผลกระทบโควิด (จะเรียนต่อป.โทครับ) สามารถทำเรื่องของรับเงินได้ไหมครับ

จริงๆพยายามถามเรื่องนี้จาก livechat ก็ไม่มีคนตอบสักทีขนาดขึ้นว่าเราเป็นคิวแรก
กับสอบถามผ่านเพจก็ตอบไม่ตรงคำถามเหมือนเป็นระบบตอบรับซะมากกว่า

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่