เราใส่ม้วนฟิล์มลงไปในตัวกล้องเเล้วเลขมันกระพริบเป็นเพราะอะไรคะ?

กระทู้คำถาม
คือเราใส่ม้วนฟิล์มลงไปในตัวกล้องพอใสเสร็จก็กดถ่ายได้ปกติพอได้ประมาณ3รูปบนจอก็จะกระพริบตรงที่ดูฟิล์มอ่ะคะว่าถ่ายได้กี่รูปเเล้วมันก็จะกระพริบเป็นเลขอื่นอ่ะค่ะเป็นเพราะอะไรสมมุตินะคะเราได้ประมาณ3รูปเเล้วมันกระพริบไปเลข14เเล้วกระพริบอีกไปเลข24เเล้วกระพริบกลับมาเลข3ค่ะ
ปล.มือใหม่หัดเล่นกล้องฟิล์มนะคะอยากถามพี่ๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่