ขอถามเรื่อง​ เมมเมอร์รี่​gtav​หน่อยครีบ

คือผมซื้อ rx580 4gb เเต่ในเมมเมอร์รี่.​ gtavมันขึ้น.1900mb​ เองครับ​                   

เเต่ทำไม. gtx 750 2gb ในเมมเมอร์รี่
Gtavมันขึ้น​ 2048mb

ทำยังไงให้rx580​ ใช้เต็มอ่ะครับ
หรือมันเป็นที่การตั้งค่า​ หรืออะไรผมไม่รู้ครับ​ จาก​ Nvidia เปลี่ยนเป็น​ Amd          นี้เกียวไหมครับ

ผมไม่รู้จริงจริง​ อย่าด่าผมเลยนะครับถ้าผมถามโง่โง่​ เพราะผมไม่เคยมาทำอะไรเเบบนี้ครับ
ถ้ามาตอบผมขอขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่