ทำไมนศพ.ในปัจจุบันหน้าตาตี๋หมวยเป็นส่วนใหญ่

ผมสังเกตเวลาผมป่วยเข้ารพ.อะครับ
และตั่งข้อสังเกตว่า นศพ.ตามโรงเรียนแพทย์ใหญ่ๆที่ผมเคยไปมา มักมีหน้าตาตี๋หมวยเป็นส่วนใหญ่
(แม้จะมีบางคนที่หน้าไทย หน้าแขก และอื่นๆบ้าง แต่เป็นส่วนน้อย)

เลยสงสัยว่า ทำไมถึงเป็นเช่นนั้น ทั้งๆที่อัตราส่วนคนในประเทศไทยที่หน้าตาตี๋หมวย ก็ไม่ได้เยอะมากขนาดนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่