จะเรียนMBAได้ต้องจบปริญญาตรีก่อนหรือเปล่าต่อโทเท่านั้นเหรอ แนะนำหน่อยค่ะ

[code]
ตอนนี้เรียนอยู่มอปลายและอยากเรียนต่อสายธุรกิจหรือการบริหารมากๆพร้อมกำลังค้นหาทุนต่างประเทศไปด้วย และคิดว่าMBAน่าสนใจแต่ว่าเท่าที่ศึกษาดูและยังไม่ค่อยแตกฉานเท่าไรนั้นเห็นว่าต้องทำงานแล้วหรือจบปริญญาตรีมาก่อนและเรียนmbaเป็นวุฒิปริญญาโท
อยากถามความเห็นผู้รู้ว่าเป็นยังไงกันแน่และปริญญาตรีนั้นแนะนำสาขาอะไรกันบ้างค่ะ
[/code]

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
MBA ย่อมาจาก Master of Business Administration ชื่อก็บอกอยู่แล้วค่ะว่าเป็นวุฒิปริญญาโท
คุณก็เรียนป.ตรีสาขานี้ได้ค่ะ เป็นBBA ย่อมาจาก Bachelor of Business Administration แล้วค่อยไปต่อMBAอีกที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่