ห้องราชดำเนินมีกลิ่นแปลกๆ เอาเรื่องจริงมาแฉ เอาข้อเท็จจริงมาพูด พูดด้วยเหตุด้วยผล เขียนแบบตรงไปตรงมา จะโดนกดขำกลิ้งตลอด

ผมเคยตั้งกระทู้เรื่องนายปิยะบุตรเคยต้องคำพิพากษาถึงที่สุดให้จำคุกมาก่อน แต่เขาอาศัยเอกสิทธิ์ความเป็นผู้แทนราษฎรคุ้มครอง เลยยังไม่ต้องรับโทษ
และหลังจากสิ้นสุดคำพิพากษาให้ยุบพรรค นายปิยะบุตรโมโหมาก แถลงออกทีวีจาบจ้วงศาล+ด่าผู้พิพากษาว่าเป็นคนหัวล้านอีกล่ะ ไม่เป็นความผิดหรือ
ทำไมตำรวจถึงยังไม่ดำเนินการเอาผิดกับนายปิยะบุตรจนเดี๋ยวนี้ ทำไมถึงปล่อย?
เอาแค่ประเด็นที่ผมว่ามาแค่นี้ก่อน....

ถามว่าผมกุเรื่องขึ้นเองหรือไม่?
ทั้งหมดนี้ผมมโนไปเองใช่ไหม?
ทั้งที่ความจริงก็เป็นที่ประจักษ์อยู่
** แต่ทำไมเขียนแล้วมีแต่คนแห่กันมากดขำกลิ้งจนยาวเหยียดแบบนั้น มันดูแปลกๆนะ **
ทั้งที่ข้อเท็จจริงก็ปรากฏอยู่ สามารถตามสืบค้นได้เลย
และหากผมกุเรื่องนี้ขึ้น ผมติดคุกนะ! ผมจะโดนทั้งจ้ข้อหาหมิ่นประมาทและนำข้อความอันเป็นเท็จเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ด้วย
ยิ่งกระทู้นี้ผมสะกดชื่อเขาแบบตรงๆ เพื่อให้สามารถฟ้องร้องได้แล้วนะ
เอาจริงๆโดนแค่ 2 ข้อหานี้ก็คงติดคุกหลายปีอยู่ 55+

แน่จริงก็รีบไปแจ้งความสิ จะมัวมานั่งกดขำกลิ้งอยู่เพื่ออะไร หรือจะมาแถพาไปนอกเรื่องก็แค่นั้น ไม่ได้อะไรเลย
ต่อให้แจ้งลบผมก็สมัครเข้ามาแฉต่อได้ เพราะผมมีโทรศัพท์สองเครื่อง (ของผมเองกับเครื่องภรรยา)
สู้แจ้งความจับผมให้ตำรวจมาลากตัวผมเข้าคุกไปดีกว่าไหม ถ้าแน่จริง แสดงตัวออกมา
ผมจะได้มาแฉต่อไม่ได้
ไม่ต้องเสียเวลามานั่งกดขำกลิ้งใส่แบบนี้
ไม่ต้องเสียเวลามาเมนต์แถแบบข้างๆคูๆไปเรื่อยๆแบบนี้
ให้เมันรู้ไปว่าสังคมนี้คนพูดเรื่องจริงอยู่ไม่ได้ คนดีๆคนมีเหตุมีผลอยู่ไม่ได้
นี่อะไร เอาแต่รุมกัดอยู่นั่น พฤติกรรมหม..หมู่ชัดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่