รถบรรทุก ISUZU หน้ายาว ไม่มีประตู มันมีดีอย่างไรครับ ถึงยังคงมีคนใช้อยู่???

กระทู้คำถาม
         ขอบอกก่อนครับว่าตั้งแต่ผมเด็กๆ ผมก็เห็นรถรุ่นนี้วิ่งโลดแล่นอยู่บนท้องถนน พอผมเริ่มสนใจเรื่องรถผมก็เริ่มถามผู้ใหญ่ ท่านก็บอกผมว่าตั้งแต่เด็กท่านก็เห็นมันเเล้ว  โดยส่วนตัวผมว่ามันอยู่มานานไม่น้อยเลย

ปัจจุบันผมก็ยังเห็นวิ่งกันอยู่ ใช้บรรทุกหนักๆกันอยู่ บ้างก็นำมาปั้นใหม่ มาตกแต่งให้สวยงาม อยากทราบครับว่าโครงสร้างรุ่นนี้มันทนแค่ไหนครับ  แล้วการที่มันไม่มีประตู  ในยามที่ฝนตกมันลำบากมากมั้ยครับ ผมว่าฝนน่าจะสาดน่าดู

หรือที่ยังมีคนใช้อยู่ เพราะมันคือ ISUZU (อารมณ์เดียวกับ ISUZU tfr ที่เครื่องทน ถึก ประหยัดน้ำมัน) ครับ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่