พอจะมีใครอ่านภาษาอังกฤษ เกี่ยวกับศัพท์แพทย์บ้างมั้ยค่ะ

คือ...ปลายปีที่แล้ว คุณพ่อตรวจสุขภาพประจำปีที่บริษัทคะ ผลออกมา มีปัญหาเกี่ยวกับตับ คุณพ่อเลยไปตรวจละเอียด โรงพยาบาลประกันสังคมที่เลือก

คุณพ่อบอกว่า ตับอักเสบ (อันนี้คุณพ่อบอกว่า ฟังจากหมอมาอีกที)

พอดีหนูไปเจอผลตรวจ แต่แปลไม่ออก 

เลยอยากรู้ว่า ผลตรวจมีอะไรมากกว่านี้มั้ยค่ะ เพราะคุณพ่อดื่มเบียร์มานานมาก วันละ 3-4 ขวด ดื่มทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ

ถ้ามีมากกว่านี้ จะได้บังคับและดูแล ไม่ให้สภาพแย่ลงไป ตอนนี้คุณพ่อก็ยังแข็งแรงดีคะ ตาไม่เหลือง เดินไปไหนมาไหนได้ แต่ลงพุง (พ่อเป็นคนผอมคะ สูง 184 หนัก 75)

(ยืมล็อกอินพี่ที่ทำงานมานะค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่