มีตุ่มกลม ที่ใต้ผิวหนังตรงระหว่างขาด้านขวา

ไปทำงานมาครับ แล้วทำงานผมก็ต้องเดินเยอะมากส่วนตัวเป็นคนอ้วนขาก็เลยเสียดสีกัน วันนึ่งผมอาบน้ำตามปกติ แล้วคลำไปเจอ ตุ่มเล็กๆ 3ตุ่ม(เล็กเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณไม่ถึง1ซม.) พอวันต่อมาประมาณ3วัน คราวนี้เป็นตุ่มเดียวตุ่มก่อนหน้าหายหมดครับ แล้วก็เริ่มฌตขึ้น(ตอนนี้เส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ1ซม.แล้ว) ลักษณะคือ เป็นก้อนกลม อยู่ใต้ผิวหนัง กลิ้งไม่ได้ พอจับๆดูแล้วก็เจ็บเล็กน้อย ลักษณะเหมือนก้อนเนื้อ มีสีเดียวกับผิวหนัง

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับว่ามันเป็นอะไรกันแน่จะได้หาทางรักษาถูก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่