คิดว่าทีมไหนที่ยังไม่เคยได้แชมป์โลกและสมควรได้แชมป์มากที่สุดครับ

ส่วนตัวคิดว่าเนเธอร์แลนด์เลย ต้องได้แชมป์โลกสักครั้งแล้ว เข้าชิงมาตั้ง3ครั้ง (1974,1978,2010) และเนเธอร์แลนด์เป็นทีมที่ได้รับเชิญไปในรายการ1980 Mundialito รายการที่ฉลองบอลโลกครบรอบ50ปี ที่เอาแต่ทีมที่เคยได้แชมป์โลกมาแข่งกัน โดยจัดที่อุรุกวัยอีกครั้ง โดยเนเธอร์แลนด์ได้รับเชิญในฐานะรองแชมป์โลก2สมัยแทนอังกฤษที่ถอนตัวครับ โดยรายการนั้นอุรุกวัยก็ได้แชมป์อีกครั้ง

คิดว่าบอลโลก2022เนเธอร์แลนด์สมควรจะได้แชมป์ฟุตบอลโลกสมัยแรกสักที โดยในปีหน้า เนเธอร์แลนด์ต้องได้แชมป์ยูโรก่อน
ผมขอทำนายไว้ดังนี้นะครับ
ฟุตบอลยูโร2021 เนเธอร์แลนด์ชิงกับโปรตุเกสเพื่อล้างแค้นในรอบชิงเนชั่นส์ลีก และเนเธอร์แลนด์ได้แชมป์
ฟุตบอลโคปา2021ที่โคลอมเบียเป็นเจ้าภาพร่วมกับอาร์เจนตินา โคลอมเบียชิงกับบราซิลและโคลอมเบียได้แชมป์
ส่วนฟุตบอลโลก2022ที่กาตาร์ เนเธอร์แลนด์ชิงกับอังกฤษและเนเธอร์แลนด์ได้แชมป์ครับ
อันดับ3เป็นอุรุกวัยอันดับ4สาธารณรัฐเช็ก

ฟุตบอลยูโร2024ที่เยอรมนีเป็นเจ้าภาพ ฝรั่งเศสชิงกับสเปนและฝรั่งเศสได้แชมป์
ฟุตบอลโคปาอเมริกา2024ที่เอกวาดอร์ อุรุกวัยชิงกับโคลอมเบียและอุรุกวัยได้แชมป์ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่