ผมอยากทำระบบ AI ครับควรใช้ notebook สเปคประมาณไหนครับ

คือเบื้องต้นผมมีความสนใจที่จะทำระบบ AI แต่เนื่องจากว่าผมมีความต้องการที่จะใช้ notebook เนื่องจากมันพกพาสะดวก เพราะว่าผมไม่มีความรู้พื้นฐานด้านคอมพิวเตอร์เลยแต่สนใจทำระบบ AI และอยากได้ Notebook ที่สามารถพบได้ทุกที่และสเปคเหมาะสมสำหรับการทำ AI โดยเฉพาะ ต้องใช้สเปคประมาณไหนครับแนะนำทีครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่