เพื่อนสนิททำงาน7-11. เวลาทำงานเกิน 9 ชั่วโมงทุกวัน ต้องทำยังไงคะรู้สึกมันไม่โอเคค่ะ

เรากับเธอคนนี้ทำงานเซเว่นมาสักพักแล้วแต่อยู่คนละสาขาเป็นของแฟรนชาย ทีแรงนางได้เข้ากะเช้า เข้างาน 6.00 น.เลิกงาน 16:00-18:00 น. เกือบทุกวันทีแรกยังพอเข้าใจว่ามันยังเป็นเวลาเคอฟิวที่ต้องคอยช่วยกันที่ทำงานแต่ตอนนี้เลิกเคอฟิวแล้ว
เข้างาน13:30 น.เลิกงาน5ทุ่ม ส่วนกะดึกไม่ต้องพูดถึง เข้างาน4ทุ่ม เลิก11:00 โมง-เที่ยง เราเลยไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นยังไม่อยากตีโพยตีพาย แต่แค่รู้สึกไม่ยุติธรรมกับพนักงานเวลาการทำงานที่ล่วงเลย การพูดจา-ดันพนักงานที่ไม่ได้ทำผลประโยชน์ให้แก่ร้านก็พูดเป่าหูบีบจนได้ลาออกจนได้ มีพนักงานเข้าออกหน้าใหม่ตลอดทุกเดือน (เพื่อนยังไม่บรรจุเป็นพนักงาน) ยังมีเรื่องที่หน้าสงสัยและเป็นปัญหาคาใจเกี่ยวกับ 7-11 สาขานี้อีกมาก
ส่วนสาขาของเราเขาออกงานเวลามาตรฐาน 
ผลัดเช้า (6:30-15:30)
ผลัดบ่าย (14:00-22:30)
ผลัดดึก (22:00-07:00)
อาจมีล่วงเกินเวลาบ้างแต่ไม่ทุกวัน เหมือนเพื่อนคนนี้
#พอจะปรึกษาทางไหนได้บ้างคะนานาเงินหมด
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
สวัสดีค่ะ คุณ สมาชิกหมายเลข 5992091 จากเรื่องที่แจ้งเข้ามานั้น ไม่ต้องเป็นกังวลใจไปนะคะ เบื้องต้นน้องเปาขออนุญาตทักหลังไมค์ เพื่อขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมให้ทางหน่วยงานที่เกี่ยวข้องตรวจสอบ และดูแลน้องพนักงานคนดังกล่าวต่อไปค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่