ถามตามประสามือใหม่ครับ ตลาดหุ้นช่วงนี้ถือว่าผันผวนมากใช่ไหมครับ

ผมไม่ได้เล่นหุ้นครับ แต่ลงทุนในกองหุ้น  และเพิ่งเข้ามาลงทุนช่วงเดือนมีนาคมครับ 

3 เดือนที่ผ่านมา ตามข่าวตลอด ทุกวัน โดยเฉพาะในห้องสินธร  เห็นเขาพูดคุยกัน แรก ๆ ไม่ค่อยเข้าใจ แต่หลัง ๆ มาก็ยังไม่เข้าใจ (น้อยลง) 

ตลาดหุ้นไทย ช่วงนี้กับช่วงเดียวกันของปีที่แล้ว ถือว่าความผันผวนมันแตกต่างกันมากใช่ไหมครับ ?

-----------------------------------------------------------------

สุดท้าย ขอถามแนวทางครับ เงินในพอร์ตตอนนี้ สัดส่วน 100% อยู่ในกองหุ้นไทยและต่างประเทศทั้งหมด  กำไรอยู่ประมาณ 6-7%

หลังจากนี้ผมว่าจะทยอยนำเงินไปลง องตราสารหนี้ในประเทศ ล่ะครับ เพื่อลดความผันผวน

ทีนี้อยากทราบว่ากองตราสารหนี้ ควรเริ่มลงทุนตั้งแต่ตอนนี้ หรือรอช่วงปลายปีดีครับ  (สมมติว่าสถานการณ์จากนี้ไม่มีการระบาดเพิ่มขึ้นอีก)
เป้าหมายคือต้องการผลตอบแทนมากกว่าฝากประจำในธนาคาร (ตอนนี้ 1.50%)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่