อยากติดเตรียมอุดมห้องวิทย์-คณิต ทำไงดี?

สวัสดีค่ะ คืออาทิตย์หน้าเปิดเทอมม.3แล้ว คือจะเตรียมตัวอัดความรู้ทันรึเปล่าคะ? ขอบอกก่อนเลยนะคะ เราอยู่ห้องธรรมดาไม่เคยอยู่วิทย์-คณิตมาก่อนเลย มันจะเสียเปรียบเด็กห้องคิงห้องวิทย์-คณิตรึเปล่า เรากลัวมากๆเลยค่ะแง555 อีกอย่างคือเราเป็นเด็กต่างหวัดกลัวเสียเปรียบกับเด็กเมืองกรุงเหมือนกัน ปีนี้คุณแม่ไม่ตังส่งไปเรียนพิเศษด้วยค่ะ คงต้องอาศัยซื้อหนังสืออ่านเอง555 อยากได้คำแนะแนวจากพี่ๆที่เคยสอบหรือสอบติดมากๆเลยค่ะ ว่าอ่านหนังสือเล่มไหนบ้าง ฝึกโจทย์จากเล่มไหนบาง อยากได้คำแนะนำพวกวิชาคณิต วิทย์ ฟิสิกส์ เคมี ชีวะฯ อะไรพวกนี้จะดีมากๆเลยค่ะ เราเป็นคนอ่อนวิชาพวกนี้ด้วย ว่าจะหาซื้อมาฝึกทำเยอะๆ วิชาอังกฤษจะให้คุณแม่สอนค่ะ นางเคยเป็นพนักงานในโรงแรมมาก่อน วิชาถนัดด้วยส่วนหนึ่ง ภาษาไทยกับสังคมจะตามเก็บเอาเหมือนกันค่ะ พี่ๆสามารถแชร์เทคนิคการอ่านการจัดเวลามาได้นะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่า
เพี้ยนลอยเพี้ยนลอยเพี้ยนลอย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่