เข้าเกมในสตรีมไม่ได้

สวัสดีค่ะ คือวันนี้เราจะเล่น Tomb raider แต่พอกดแล้วมันขึ้นว่ากำลังจะเปิดเกมแล้วหลังจากนั้นก็หายไป เกมไม่ขึ้นแต่ว่าในสตรีมตัวเกมขึ้นว่าrunning ลองverifyไฟล์ก็แล้ว ติดตั้งใหม่หลายรอบก็แล้ว ลมสตรีมรีสตาร์ทเครื่องก็แล้วก็ยังทำไม่ได้ค่ะทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นยังเล่นได้แท้ๆ แต่กับเกมอื่นอย่างoutlastเราก็เล่นได้ปกติแต่กับเกมนี้เข้าไม่ได้เลย ตัวเครื่องเราเป็นMacbook air 2017 version High sierraค่ะ มีมครพอจะช่วยอธิบายได้บ้างมั้ยคะ เล่นใกล้จะจบแล้วเสียดาย😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่