ว่าด้วยเรื่องใบอนุญาตขับขี่รถบิ๊กไบค์..

คือเมื่อกลางเดือนนี้ ผมเพิ่งไปต่อใบขับขี่รถจักรยานยนต์จาก2ปีเป็น5ปีมาครับ ใบขับขี่เก่า110cc พอมาดูใบใหม่ ไม่เห็นจำกัดCCคือ ใบเดียวขี่ได้ตั้งแต่110ccขึ้นไปถึงกี่CCก็ได้หรือครับ เห็นเมื่อปีสองปีก่อน มีข่าวเรื่องใบขับขี่บิ๊กไบค์แล้วนึกเราก็ว่าเขาบังคับใช้มานานแล้ว..

แสดงความคิดเห็น
Preview