ขอถามเรื่องการ pre-order นาฬิกาจากญี่ปุ่นครับ

คือ ผมอยากพรีออเดอร์นาฬิกา G shock One piece ที่กำลังจะเปิดตัวเดือนหน้า วางขายอยู่ประมาณ 26000 เยน หรือ ประมาณ7500 บาท  แล้วมีคนในเฟสบุครับพรีในราคาเรือนละ 12000 บาท อันนี้ถือว่าแพงไปมั้ยครับเมื่อเทียบกับราคาปกติที่วางขาย คือผมไม่รู้ว่าเวลาสั่งพรี คนรับพรีจะบวกกำไรไปเท่าไหร่แะครับจะถือว่าปกติ ผมลองหาข้อมูลค่าภาษีอากรนำเข้า+ภาษีมูลค่าเพิ่ม รวมๆแล้วก็จะตกประมาณ 800-1000 บาท  รวมค่าสินค้าก็น่าจะไม่เกิน 9000 ส่วนต่างที่เหลือ 3000 สำหรับคนรับพรีถือว่าเกินไปมัเยครับ หรือว่าปกติ
แสดงความคิดเห็น
Preview