อยากทราบวิธี ล้างรถแบบใช้น้ำน้อยครับ (อยู่หอพัก)

รถพึ่งถอยมาอาทิตย์ที่แล้วครับจอดที่หอพักโดนฝนโดนแดดครับไม่มีอะไรบัง อยากล้างทำความสะอาดเองครับแต่ไม่มีน้ำฉีด ไม่อยากไปคาร์แค ไม่มีเวลาที่สำคัญ(ไม่มีตังค์ -_- 555) **รถสีส้ม มีโครเมียมครับ
วิธีที่ผมคิดไว้คือ
1. เอาน้ำใส่ขวดแล้วมาราดเอามือถู ๆ ไล่เศษดินเศษฝุ่นออกครับ
2. เอาผ้าชามัว หรือ ไมโครไฟเบอร์ เช็ดให้แห้ง
3. ฉีดน้ำยาขัด หรือ vax  หรือ CARGLO ขวดสีส้ม หรือ WD-40 ดีครับอันนี้ไม่รู้จริง ๆ ครับ แล้วใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์ขัดอีกที เป็นอันเสร็จครับ

เพื่อน ๆ มีวิธีแนะนำมั้ยครับว่าต้องใช้ผ้าอะไร น้ำยาอะไร ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรกับรถเลยครับ กำลังหาซื้ออุปกรณ์พวก ผ้า น้ำยาครับ

ขอบคุณครับ ^_^
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่