ขอคำแนะนำเกี่ยวกับโทรศัพท์ที่ใช้สำหรับถ่ายคลิปวีดีโอหน่อยครับ

พอดีผมได้กิมบอลของ dji OSMO มาตัวนึง ก็เลยอยากได้โทรศัพท์เอาไว้ถ่ายคลิปวีดีโอ (กะว่าจะลองทำช่องยูทูป) รบกวนเพื่อนๆแนะนำให้หน่อยครับว่ารุ่นไหนดี เอาที่ราคาไม่แพงมากเพราะกะว่าจะใช้ถ่ายคลิปอย่างเดียว ผมมีซัมซุง J7 ซึ่งถ่ายวีดีโอแล้วภาพไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ (คุณภาพรู้เลยว่าใช้โทรศัพท์ถ่าย) และ OPPO F5 ซึ่งภาพจะสดใสกว่า J7 แต่มีปัญหาคือมันชอบแฮ้งค์เวลาใช้แอพควบคุมไม้กันสั่นของ dji OSMO (แต่กับซัมซุงไม่เป็นไร)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่