[CR] TwinkleBaby พานอนเพลินรับลมทะเลที่ Centara Sonrisa Residences and Suites ศรีราชา

ห่างหายการเขียนรีวิวโรงแรมไปพักใหญ่ๆ ด้วยความที่ช่วงสองสามเดือนที่ผ่านมามีเหตุการณ์ล็อคดาวน์และปิดเคอร์ฟิวต่างๆ
ทำให้เราไม่ได้หยิบรีวิวโรงแรมที่พักที่คั่งค้างอยู่มาเขียนเลยค่ะ ตอนนี้โรงแรมรีสอร์ทหลายๆ ที่เริ่มกลับมาเปิดให้บริการกันแล้ว
เราก็เลยถือโอกาสกลับมาเขียนแนะนำที่พักกันต่อเลย เมื่อช่วงต้นปีมีโอกาสได้ไปพักที่ศรีราชามา เป็นโรงแรมในเครือเซนทารา

Centara Sonrisa Residences and Suites Sriracha เป็นโรงแรม 4.5 ดาวที่เพิ่งเปิดใหม่ได้ไม่นานค่ะ เราจองตรงผ่านเว็บไซต์โรงแรมเลย
เพราะมีโปรโมชั่นไทยเที่ยวไทย ได้ห้องพักในราคาดีมาก รวมอาหารเช้า ราคาคืนละ 1,740 บาท สองคืน 3,480 บาท
ห้องเป็นไทพ์ Deluxe Room ไทพ์นี้จะมีอ่างอาบน้ำในห้องน้ำค่ะ จะกว้างกว่าแบบ Superior นิดนึง

ปกติศรีราชาจะเป็นแค่ทางผ่านแบบเฉียดๆ เวลาไปพัทยาหรือระยองเท่านั้น ไม่เคยคิดแวะเที่ยวเลยค่ะ พอตัดสินใจจะพักที่นี่
เลยได้โอกาสเที่ยวด้วยนิดๆ หน่อยๆ และรู้สึกประทับใจพอสมควรเลยนะ ทั้งบรรยากาศในเมือง อาหารการกินหาง่าย
ชอบเลยแหละ และคิดว่าได้กลับไปพักอีกแน่นอนค่ะ ด้วยความที่มันไม่ได้เป็นเมืองท่องเที่ยว ราคาที่พักและร้านอาหารเลยไม่แพง

ไปอ่านรีวิวกันเลยค่ะ กระทู้นี้รูปแอบเยอะหน่อยนะคะ เพราะโรงแรมมีรายละเอียดหลายอย่างอยู่เหมือนกัน พยายามเก็บภาพมาให้ครบๆ ค่า

*รูปภาพและการเข้าพักในโพสต์นี้เกิดขึ้นในช่วงเดือนมกราคมนะคะ ก่อนช่วงล็อคดาวน์และเคอร์ฟิวค่ะ*

All photos taken by : Fuji X-A5
ติดตามอัพเดทรีวิวอาหาร ที่พัก ท่องเที่ยวทั้งในและนอกประเทศได้ที่เพจเราน้า
*ไม่อนุญาตให้นำข้อมูลทั้งหมดและรูปภาพทุกรูปไปเผยแพร่ ดัดแปลง ทำซ้ำที่อื่นโดยเด็ดขาด*
กระทู้ที่ผ่านมา
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   Centara Sonrisa Residences & Suites Sriracha
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่