เป็นผู้ติดเชื้อ HIV ทำงานสายโรงงานอุตสาหกรรม(อุตสาหกรรมอาหาร)​ได้หรือไม่?

ผมเป็นผู้ติดเชื้อ hivครับ พอดีพึ่งเรียนจบมาครับ เรียนทางด้านเกี่ยวกับอุตสาหกรรม โดยเฉพาะอุตสาหกรรมอาหารมาครับ พอทราบมาบ้างว่า ทางข้อบังคับกฎหมาย ไม่มีการบังคับตรวจ HIV แต่ทางปฏิบัติจริงๆ แล้ว ผมไม่ทราบว่า การตรวจเลือด นำผลเลือดไปใช้พิจารณาเพียงแค่ ไวรัสตับอักเสบชนิด A หรือ B เพียงเท่านี้หรือไม่ หรือว่า ทางปฏิบัติความเป็นจริงๆแล้ว จะบังคับ หรือให้ตรวจ hiv เพิ่มเติม แต่เท่าที่รู้มา เหมือนตอนไปฝึกงานสาย production สอบถามพี่เลี้ยงในสายงานอุตสาหกรรม ไม่บังคับตรวจอ่ะครับ แต่มีตรวจให้ตามความสมัครใจของพนักงาน
[code]ใส่โค้ด
[/code]
รบกวนผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ เผื่อที่ผมเข้าใจนั้น ผมเข้าใจผิด หรือถูกยังไง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่