Stardew Valley เล่นในมือถือ...

อยากรู้ว่าเกม Stardew Valley...
1. เล่นในมือถือ บังคับยากไหมครับ 
2. เนื้อหาต่างๆ การทำฟาร์ม การเดินเรื่อง ยากกว่าหรือง่ายกว่า HM ครับ
3. คุ้มมั้ยครับ ถ้าเสียเงินมา (ส่วนตัวชอบเกมประเภทนี้อยู่แล้วครับ ยิ่งเมื่อก่อน HM ภาคแรกนี่หามรุ่งหามค่ำเล่นเลย)
4. กินพื้นที่เยอะมั้ยครับ ในมือถือ
5. ในอนาคตจะมีอัพเดตอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับสำหรับเกมนี้ หรือ มีช่องทางไหนที่ไว้ติดตามข่าวสารบ้างครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่