แอร์ Mitsubishi Electric MSY-GR24VF สามารถถอดพัดลมโพรงกระรอก ออกมาล้างได้ไหมครับ

พอดีรู้สึกว่าช่วงนี้ ลมแอร์มันออกน้อย แถมดันมาเป็นในยุค COVID-19 จึงไม่อยากจะตามช่างมาล้างเท่าไร เพราะที่บ้านมีกลุ่มอายุที่เสี่ยงกับเชื้อไวรัสอยู่ ผมก็เลยลองส่องๆ ดูเอง พบว่ามีฝุ่นเกาะที่พัดลมโพรงกระรอกเยอะมาก ก็เลยลองหาวิธีล้างแอร์ใน YouTube ดู ก็พบว่าแอร์ Mitsubishi เค้ามีถอดโพรงกระรอกให้ดูกันเยอะแยะ แบบไม่ยากเย็นอะไร ผมเลยลองดูบ้าง 

แต่พอถอดหน้ากากแอร์ออกมาก็มีอึ้ง เพราะหน้าตาไม่เหมือนใน Youtube อันไหนเลย เครื่องนี้สายไฟมันเยอะกว่า มีมอเตอร์สวิง 2 ด้าน พร้อมกับสายไฟที่โยงข้ามระหว่างซ้าย-ขวา ถ้าจะดึงเลยก็เกรงว่าจะมีสายไฟเส้นไหนขาดไปเสียก่อน

เลยอยากจะขอรบกวนผู้ที่มีประสบการณ์ในการถอดรุ่นนี้หน่อยครับ ว่าต้องถอดสายไฟตรงไหนออกก่อน แล้วต้องออกแรงดึงประมาณไหนถึงจะสามารถถอดเอาตัวรางน้ำออกมา เผยให้เห็นพัดลมโพรงกระรอกได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่