มีกล้อง Canon EOS RP แล้ว อยากได้เลนส์ไวด์ สำหรับทำ Vlog แนะนำหน่อยค่ะ + แนะนำยี่ห้อไม้กันสั่นให้ทีค่ะ

พอดีมีกล้องมิลเลอร์เลส Canon EOS RP แล้วตัวนึง

ตอนนี้มีหัวแปลง พร้อมเลนส์ EFS 24mm มันก็กว้างพอประมาณค่ะ

แต่ อยากได้ที่มันดูเลนส์ไวด์กว่านี้ (ถ้าได้แบบเบาๆจะเป็นพระคุณมากค่ะ) เอาไว้เผื่อทำ Vlog ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ปอลอ แนะนำยี่ห้อไม้กันสั่น ที่สามารถใส่มือถือให้ด้วยก็ดีค่า

ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview