สอบถาม LG Magic Remote คุม TrueID tv Box

ก่อนหน้านี้ผมใช้ LG Magic Remote ควบคุมกล่อง GMMZ HD ได้โดยกดเลือกช่องที่ตัว LG Magic Remote ได้เลยเช่นเลข 16 30 32 33 36 มันก็จะไปช่องที่ผมอยากชมได้เลย (รวมถึงสั่ง เปิด-ปิดกล่องดาวเทียม โดยไม่ต้องใช้รีโมทเดิมที่มากับกล่อง GMMZ HD) ทำให้ง่าย ใช้รีโมทตัวเดียวคุมได้เกือบทุกฟังชั่น กดแค่ 1-2 ที

แต่เมื่อมาใช้งาน TrueID tv Box ซึ่งผมตั้งค่าเชื่อมต่อแบบ HDMI-CEC ที่ TV และกล่อง TrueID tv Box เรียบร้อยแล้ว ซึ่งตัว LG Magic Remote ก็สามารถเข้าหน้า Home ของ TrueID tv Box และเลื่อนได้แค่ 5 ปุ่ม (ซ้าย/ขวา/บน/ล่าง/OK) เพื่อไปเลือกช่อง

คำถามคือ สามารถตั้งค่าให้กดปุ่มบน LG Magic Remote (LG SM8600) เช่น 16 30 32 33 36 (รวมถึงสั่ง เปิด-ปิดกล่อง) เพื่อให้กล่อง TrueID tv Box เข้าช่องได้เลยไหมครับ (ถ้าได้ขอคำแนะนำด้วยครับ).

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น