แมลงวันเยอะมาก ทำยังไงดีคะ ช่วยเข้ามาคิดวิธีกำจัดหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ นี่งงมากทำไมมันชั่งเยอะขนาดนี้ ประมาน2-3วัน เริ่มรู้สึกแล้วค่ะว่าแมลงวันมันเริ่มเยอะ
(แมลงวันตัวใหญ่ เสียงหึ่งๆอ่ะค่ะ) ตอนนี้มันขึ้นมาชั้น2ในห้องนอนแล้วค่ะ เย็นนี้จับได้4ตัวแล้วค่ะ

อยากถามว่าส่วนมากแมลงวันมาจากพวกนกพิราบไหมคะ พอดีว่าที่นอกบ้านมีนกพิราบมาทำรังบริเวณหลังคาบ้านค่ะ
แล้วขี้นกก็มีพอสมควร แมลงวันเลยมาตอมกันแล้วทำให้เข้ามาในจากรูไฟเพดานบ้าน พอเป็นไปได้ไหมคะ
ควรกำจัดยังไงดีคะ มีวิธีดักแมลงอะไรยังไง พื้นบ้าน ใครเคยลองทำแล้วเวิรค์ช่วยพิมมาหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่