หน้ากากเชื่อมเหล็กแบบออโต้สามารถนำมาดูสุริยุปราคาได้มั้ยครับ

1. ถ้าสมัยก่อนก็เห็นบอกว่ากระจกเชื่อมเหล็กสามารถนำมากรองแสงดูสุริยุปราคาได้ แต่ทีนี้ผมหาไม่เจอว่าต้องเป็นเบอร์ใหน ถ้าจะเอาให้ปลอดภัยจริง ๆ ต้องใช้เบอร์อะไรหรือครับ

2. หน้ากากเชื่อมเหล็กแบบออโต้ (ปรับแสงอัตโนมัติ) สามารถเอามาใช้ดูสุริยุปราคาได้มั้ยครับ มันจะปรับแสงให้มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview