ลิขิตแห่งจันทร์อยากให้ทุกคนได้ดูละครคุณภาพแบบนี้มาก ๆ เลยค่ะ

ใครที่เคยดูหรือโดยเฉพาะคนที่ไม่เคยดูลิขิตแห่งจันทร์ วันนี้รีรัน ep2 แล้วนะคะ อยากให้ทุกคนได้ดูละครคุณภาพแบบนี้มาก ๆ เลยค่ะ บอกตามตรงปกติเราเป็นคนที่ดูหนังทุกเรื่องไม่เคยจบ หรือดูแค่ตอน สองตอนเราก็บายแล้วค่ะ แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่เราดูจนจบไม่พลาดสักตอน และอีกอย่างจากประสบการณ์การดูละครของเรา ที่น้อยมากที่จะดูจนจบพอใกล้จบเนื้อเรื่องจะเอื่อยน่าเบื่อ นางเอกโดนจับตัว พระเอกมาช่วย ต่าง ๆ นานา เชื่อว่าทุกคนคงเป็นเหมือนเหมือนเราเดาทางได้เลยว่าจะเป็นยังไงต่อ แต่เรื่องนี้ไม่ได้เป็นอย่างงั้นนะคะ พอใกล้จบยิ่งตอน สองตอนสุดท้ายเข้มข้นยิ่งกว่าก๋วยเตี๋ยวน้ำตกเลยค่ะ สนุก เข้มข้น เดาทางไม่ถูก แนะนำมาก ๆ เลยค่ะ ถ้าใครดูรีรันเมื่อคืนตอนแรกแล้วคิดว่าไม่สนุกลองเปิดใจใหม่อีกนะคะแล้วจะพบว่าเราเกือบคิดผิดแล้วค่ะ ตอนนี้ยังทันนะคะ

และสำหรับใครที่บอกว่าเลียนแบบบุพเพสันนิวาส ไม่ใช่เลยค่ะ ถ้าเรามองในอีกด้านจะพบว่าทั้งบุพเพ และลิขิตแห่งจันทร์ มีความสนุกคนละแบบ แต่สนุกทั้ง 2 เรื่องค่ะ //ถ้าเราจะดูละครให้สนุกอย่าเอาละครมาเปรียบเทียบกันนะคะ แล้วจะพบว่าละครทุกเรื่องมีเสน่ห์ต่างกันค่ะ

สุดท้ายนี้ : วันนี้รีรัน ep2 แล้วนะคะ //อย่าลืมนะคะ พุธ - อาทิตย์ เวลา 20.20 (มาดูกันเยอะ ๆ นะคะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่