ยังไม่ครบเดือนกับ Samsung Galaxy A51 T-T

กระทู้คำถาม
ผมใช้ SS S8+ มา 2 ปีกว่าเกิดอาการ มองไม่เห็น ซิม รับสัญญานไม่ได้ต้องต่อ WiFi เท่านั้น
และผมต้องไปทำงานต่างจังหวัดจึงได้มองหาเครื่องใหม่ จึงตัดสินใจซื้อ SS A51 เมื่อวันที่ 26 พค 2563 

การใช้งานถือว่าดีมาก มีเคสแถมแบบแบรนด์อื่น แต่วันนี้ผมเอาเครื่องมาเพื่อใส่ซิมการ์ดอีกค่าย เนื่องจากพื้นที่นี้ไม่มีสัญญาน
ผมได้ถอดเคสเช็ดทำความสะอาดพบว่ามือถือโดนเคสกัด

เคสที่ผมใช้ก็เคสที่ทาง samsung แถมมา ผมนี่ออกอาการเซ็งเลย จากครั้งก่อนเจออาการชาร์จไม่เข้าจนต้อง Factory Reset ไปรอบนึง

อยากถามเพื่อนๆว่าใครเจอปัญหาอะไรบ้าง ของผมในระยะเวลาไม่ถึงเดือนที่เจอ
1.ชาร์จไม่เข้า แต่แก้ไขได้แล้ว หวังว่าคงไม่เป็นอีก
2.เคสที่แถมมากัดได้หนักหน่วงมา เซ็งอย่างแรง ตรงนี้อยากถามเพื่อนๆด้วยว่า ใช้เคสแบบไหนกันขอคำแนะนำ

ขอแนะนำว่าใครจะซื้อพิจารณาตรงนี้ด้วย หรือไม่หาเคสดีๆใส่ไปเลย จะได้ไม่เสียความรู้สึกแบบผม

Facepalm
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่