อย่าหาทำ ปากกาแต้มสีรถ ขอวิธีแก้

รถผมสีcivic fc ขาวมุก ฝากระโปรงมี รอยหินกระเด็นสีหลุดอยู่หลายจุดแต่ ฝีมือไม่ถึง สีมันนูนออกมา บวกกับ เหมือนใช้กระดาษทราย 
ที่เขาให้มา ขัดเพื่อให้ผิวเรียบ เบอ 600 กับ 1200 ผมเหมือนใช้ 600ไป เหมือนมุกมันหายๆไป หรือเพราะครีมขัดสีไม่รู้
แล้วพวกสีที่เกิน คาร์แคร์ เขาขัดออกไหม พรุ่งนี้ จะไปขัดเคลือบสีครับ 3500
พึ่งแต้มสีวันนี้ พวกขัดเคลือบพวกนี้พอจะช่วย พลางตาได้ไหม เพราะจุดที่โดนกระดาษทรายรู้สึกจะขาวกว่าปกติ
รถผม 4ปีไม่เคยขัดสีด้วย รถออกจะขาวเหลืองๆหน่อยๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่