ภาษีนำเข้า​ ร้องเรียนภาษี​ โต้เเย้งภาษี​ ศุลกากรประเมินราคาเกินความเป็นจริง

ถ้าผมสั่งของต่างประเทศไป​ แล้วสั่งไปประมาณ​8,000​ บาท​ ภาษีผมโดนอยู่แล้ว​ แต่​ศุลคิดภาษีผมเกินความเป็นจริง​ ซึ่งเงินที่ผมจะต้องจ่ายภาษีจริงๆมันไม่ได้มาก​ ขนาดที่ศุลตีราคามา​ ในกรณีนี้​  ผมสามารถร้องเรียน​ โต้แย้งภาษีได้ไหมครับ

-​ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ร้องเรียนได้    แต่ยุ่งยากและใช้เวลานานครับ    เผลอๆร้องเรียนไปแล้วสรุปก็ยังคงยืนราคาเดิมนั่นแหละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่