สนามบินหาดใหญ่ สายการบิน แอร์เอเชีย เช็คน้ำหนักกระเป๋ายังไงคะ ?

ต้นเดือนหน้า จะขึ้นเครื่องที่สนามบินหาดใหญ่ค่ะ  แต่ไม่ทราบว่าทางสายการบิน ตรวจเช็คน้ำหนักกระเป๋ายังไงค่ะ

น้ำหนักที่ขึ้นเครื่องได้ ไม่เกิน7กก.
ปกรติจะเช็คอินออนไลน์รึไม่ก็เช็คอินที่ตู้ แต่ไม่รู้ว่าที่นี่มีไหม   พอเช็คอินได้แล้วก็เข้าเกจเลย สแกนเรียบร้อยผ่านด้วยดี แต่ไม่รู้ว่าที่หาดใหญ่เขาตรวจน้ำหนักกระเป๋ายังไงค่ะ

มีพกกระเป๋า 2 ใบค่ะ สะพายกับกระเป๋าถือ

#ไม่ได้ซื้อน้ำหนักไว้ค่ะ เพราะแค่ของน้อย แต่กลัวว่าเกินค่ะ

###เสริมคำถามนะคะ
แล้วสบามบินหาดใหญ่มีตู้เช็คอินไหมคะ?
หรือต้องเช็คอินที่เคาเตอร์

**ขึ้นสายการบิน แอร์เอเชียค่ะ
**จะบินกลับกรุงเทพค่ะ

**ขอ อภัยด้วยนะคะ ไม่เคยใช้บริการที่สนามบินหาดใหญ่ค่ะ
*ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณอย่างสูงค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่