ติดพลาสเตอร์นานไปรึป่าวคะ ทำไมเป็นแบบนี้

เมื่อวานได้ไปฉีดยามาค่ะ แล้วเราก็ไม่ได้เอาพลาสเตอร์ออกเลย อาบน้ำก็ยังใส่ พลาสเตอร์ที่พยาบาลแปะก็แน่นเอามากๆเลยค่ะ มันเลยไม่หลุดเลยเวลาที่อาบน้ำหรือทำอะไรก็ตามแต่ เราก็ไม่ได้คิดอะไรมาก พอมาวันนี้บอกกับคุณแม่ว่ายังไม่ได้เอาพลาสเตอร์ออกเลย แม่เลยบอกให้รีบเอาออก เดี๋ยวมันสกปรก เราเลยให้แม่ดึงออกให้ค่ะ (ดึงเบาๆ) แต่พอดึงออกแล้ว มันเป็นเหมือนกับแสบๆบริเวณเส้นขอบที่เป็นรอยพลาสเตอร์อะค่ะ แล้วมันมีส่วนที่หนังออกด้วย มันค่อนข้างแสบ เราไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรอ่ะค่ะ มันเป็นแผลแบบนูนๆขึ้นมาเล็กน้อยจากผิวหนัง ส่วนตรงที่หนังลอกก็เเสบมากค่ะ เราติดพลาสเตอร์นานไปหรืออะไรหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่