รถ FORD FIESTA ปี 2015 โช้คพัง เพราะร้านเปลี่ยนยาง !!!!!!

รบกวนสอบถาม ขอคำแนะนำครับ  คือผมเอารถไปสลับยาง (ตามรอบ)  กับที่ร้านที่ไปเปลี่ยนยางมา  ก่อนไปเปลี่ยน รถขับไปปกติ ไม่มีปัญหาอะไร  แต่พอเปลี่ยนเสร็จ  ขับออกมา  รถขับแล้วมันกระโดด เด้ง ตลอดทาง  ปรับลมยางก็ก็ไม่หาย
     โทรกลับไปถามที่ร้าน
ผมเอง  :  ขอโทษนะครับ  พอดีกว่าเมื่อวานนี้ ไปเปลี่ยนยางรถมา  แล้วรถมีอาการแบบนี้ มันสั่น มันเด้ง กระโดด  มันเกิดจากอะไร  ทำไม่ถึงเป็นนี้  เพราะก่อนหน้านี้ไม่เป็นอะไร ขับได้ปกติทุกอย่าง

ร้านยาง  :  โชคตายครับน้อง  รถรุ่นนี้เป็นกันเยอะ  เอามาซ่อมที่ร้านได้นะ  ราคา  2,800   บาท   หรืออยากจะเปลี่ยนใหม่ก็ได้

ผมเอง  :  สรุป ผมต้องเสียเงินใช่ไหม  ทั้งๆที่มันเป็นหลังจากให้ทางร้านสลับยางให้

ร้านยาง  :  ซ่อมเองสิครับ  แล้วก็วางสายไป

**  สรุปแบบนี้ ผมควรทำยังไงดีครับ  แต่คงไม่ไปที่ร้านนี้อีกแล้ว  ร้านนี้เป็นร้านใหญ่  อยู่ตรงข้าม บขส โคราชครับ  **
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่