เรียนศิลป์จีน-อังกฤษ แต่อยากเรียนจิตวิทยาสายไปรึเปล่า

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรากำลังเรียนอยู่ระดับชั้นม.5(สายการเรียนจีน-อังกฤษ) ซึ่งตอนนี้เรากำลังสนใจทางด้านจิตวิทยา(จิตวิทยาพัฒนาการ) ขอเกริ่นก่อนนะคะเราค่อนข้างเก่งทางด้านภาษาจีนค่ะ ไปร่วมแข่งขันภาษาจีนก็เป็นประจำค่ะ ส่วนทางด้านเลขเราค่อนข้างที่จะอ่อนเลย พอเราอยู่ม.5แล้วเราก็ฉุกคิดเรื่องมหาวิทยาขึ้นมาทำให้ตอนนี้เริ่มอ่านหนังสือแล้ว ปัญหาอยู่ที่ว่าเราสนใจทางด้านจิตวิทยามาตั้งแต่ชั้นม.4แล้วค่ะ ตอนนี้เรากำลังลังเลว่าควรจะเรียนต่อทางด้านจีน(ถ้ามหาลัยเราจะยื่นทุนไปจีน)หรือจิตวิทยาดีคะ ถ้าเราเรียนจิตวิทยา มันสายไปรึเปล่า?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่