ลงทะเบียนว่างงานไปแล้ว รายงานตัวแล้ว มันขึ้นข้อความแบบนี้ เมื่อไหร่จะได้เงินชดเชย

คืออะไรคะ แบบนี้คือเราลงทะเบียนว่างงานไปทางเน็ตตั้งแต่13/5/2563 แล้วได้รายงานตัวไปเมื่อวันที่12/6/2563 คะ
แล้วมันก็มีหน้าในsso พิมรายละเอียดชื่อ สถานประกอบการสุดท้าย วันที่ทำงานวันสุดท้าย เลขที่บัญชีขึ้นมา ให้เราตรวจสอบ ว่าถูกต้องไหม
แต่มันมีข้อความนี้รั้งท้าย

ท่านได้ยื่นคำขอรับประโยชน์ทดแทนกรณีว่างงาน จากเหตุเลิกจ้างหรือลาออกท่านต้องขึ้นทะเบียนที่ Web กรมการจัดหางาน empui.doe.go.th และสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ สปส. ที่ท่านแจ้งความประสงค์ยื่นเรื่องผ

ก็คือเราก็ลงทะเบียนไปแล้วนี่คะทำไมต้องขึ้นทะเบียนอะไรอีก รายงานตัวครั้งที่1 ไปแล้วด้วย แล้วจะได้เงินชดเชยเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ 
(คนจะอดตายอยู่แล้ว TT)งานก็หาไม่ได้เลย ใครทราบบ้างคะว่าต้องทำยังไงต่อถ้าขึ้นข้อความแบบนี้แล้ว
หงุดหงิดตรงที่ เราโทรไปทาง1506 ก็สายไม่ว่างๆ โดนตัดสายตลอด 
ขอคนที่เคยลงว่างงานแบบเลิกจ้างมาตอบด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่