ไอโฟนขึ้นแถบข้างล่างว่า Safari การเชื่อมต่อกับเสียง คืออะไรคะ

ใช้  Iphone11นะคะ เวลาเปิดดูแท็บหน้าต่างที่ใช้แอพอะไรบ้างข้างล่างมันก็ขึ้นแท็บแจ้งเตือนเล็กๆค้างไว้ว่า "safari การเชื่อมต่อกับเสียง" งี้อะค่ะ ทั้งๆที่ก็ปิดแท็บแอพsafariไปแล้ว แต่ก็ยังขึ้นค้างอยู่ (บอกก่อนว่าเป็นเฉพาะตอนเสียบหูฟังค่ะ ถอดหูฟังก็หาย)  อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ มันไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ ขึ้นค้างไว้มันก็รำคาญตาอะค่ะ ไม่สบายใจอยากหาวิธีเอาออกใครก็ได้ช่วยทีค่ะ
  ปล.ปิดเครื่องเปิดใหม่ก็หายค่ะ แต่เป็นแบบนี้มา2วันแล้วถ้าจะให้ปิด-เปิดเครื่องทุกวันก็ไม่ไหวค่ะ นานนิดหน่อย ผู้เชี่ยวชาญหรือผู้รู้มาช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview