[SR] งบไม่เกิน 2,000 พัทยา 2 วัน 1 คืน กิน เที่ยว หลบความวุ่นวายมา พักกายชิวๆ

สวัสดีจ้า นักอ่านทุกคน.   
หลังจากที่เจอสถานการณ์ โควิด ก็อดเที่ยวกันยาวเลย.   พอปลดล็อกเราก็วางแผน เที่ยวกันเลยจ๊ะ.   ต้องจัดและแหละ.   
                  ที่แรกที่นึกถึง เป็นอะไรไปไม่ได้ นอกจาก.  ------>>>> ทะเลจ๋า พี่มาแล้วจ๊ะ >__<  (ชลบุรี,พัทยา)
จะมารีวิว แผนเที่ยว กิน นอน อย่างชิวๆๆ.        น๊าจ๊ะ

เราเดินทาง วันอาทิตย์  ที่ 14/6/63 - 15/6/63    รถส่วนตัว.    เพื่อนร่วมทาง 4 คน 
 1. เช็คอิน ร้าน เด็ด วิวสวย อาหารอร่อย บรรยากาศดี Seafood  Club Bangsaen.       
 2. คาเฟ่สีชมพู  Tutu Beach,Pattaya Thailand       
 3. ที่พัก Forest Pool Villas สไตล์บาหลี.    
 4. Coffee Break
 5. ร้านครัวใบมาก 

งบไม่เกิน 2,000 ก็เที่ยว แบบฟินๆๆๆ.    ได้จ๊ะ.    ไปเริ่มกันที่ร้านแรกกันเลย 😁
 ร้าน Seafood Club Bangsaen

ร้านแรก ก็ได้รูปเยอะแยะ เลยยยยย.     ช่วงนี้ถือว่าดี คนยังไม่แออัด.  และวันที่ไป ไม่ได้ร้อนมาก ฟินนนนนน ~~
เราแวะถ่ายรูป และกินข้าวเที่ยง  อาหารอร่อย  วิวสวย    มาพัทยาต้องแวะ นะ 
ราคาใช้ได้   300++++ สั่ง 4 อย่าง หมดไป    1,450    บาท  แต่อิ่มมากกกกกก.    พุงจะแตก 

อิ่มแล้ว เราก็เดินทางกันต่อ ไปร้านต่อไป.  ไปหาของหวาน ต่อ.  คาเฟ่สีชมพู ชมพู.  เห็นเขามาถ่ายรูปกันเยอะ มาพัทยาแล้ว ก็ต้องแวะหน่อย

……… พอถึง ทางเข้า รถเยอะ  หาที่จอดอยาก.    เรา เลยกะว่าจะลงไปถ่ายรูปเฉยๆ.    
แต่ถ้าอยากถ่ายแบบนั่งด้านในต้อง สั่งน้ำ และรอคิว  คนเยอะ  นะ แต่เราก็รอ.  ^__^ 
ถ้าจะเข้านั่งและถ่ายรูปด้านในต้องสั่งออเดอร์คนละนึงแก้ว จ้าาาาาา 
หลังจากสั่งแล้วนั่งได้ 1  ชั่วโมง 
ดูรูป เพิ่มเติม FB : รวงข้าว น๊อยน้อย
ร้านนี้ หมดไป 620 บาท   ถ่ายรูปสวยจริง.  แต่แอบแพง.   ไปดูรูปที่ได้จ๊ะ. น้ำแก้วละ 160 ++ บาท

สถานีต่อไป คือ เขาที่พัก   และเล่นน้ำ เราจอง pool villa แบบ 2 หลัง
และมีสระอยู่ระหว่างกลาง ปกติ 5xxx.  เราจองมา3,200 หาร 4 คน. ตกคนละ 800 บาท  
ฟรีอาหารเช้า และได้เครื่องดื่ม ตอนเช้า คนละแก้ว อีกจ๊ะ  ถือว่าคุ้ม   เราจองผ่าน Makelius คะ   
   ฝากติดตามด้วยนะคะ   เดี๋ยวมาลง ต่อพรุ่งนี้ต่อน๋าาาา.  Good night Zzzz
พาพันง่วง 
มาแล้วจ้า !! 

เข้าที่พักกัน   แอบนอยน้ดนิดหน่อย แอบโทรมนิดหน่อย  แต่ก็ถือว่า ยังคุ้มสำหรับราคาที่ไดีคะเพราะได้ความเป็นส่วนตัว และมีสระว่ายน้ำ.   ได้รูปมาน้อย 
มัวแต่เล่นน้ำ. เดี๋ยวเราแปะ ที่พักให้นะคะhttps://www.google.com/maps/place/Forest+Pool+Villas+Resort+Pattaya+64%2F124+%E0%B8%A1.12,+%E0%B8%AD%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%A0%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%87+%E0%B8%8A%E0%B8%A5%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%A3%E0%B8%B5+20150/@13.3391685,100.5329097,10z/data=!4m2!3m1!1s0x310297498fad6475:0x8b8d16f63d61e24a
มาแล้วววววววว.    ขอโทดน๊าา หายไปหลายวันเลยจ้า
มาเล่าต่ออออ ดีก่า   
หลังจาก ที่เล่นน้ำกันจนเหนื่อย   ท้องก็เริ่มหิว  อีกแล้วจ๊ะ.    อาบน้ำเตรียมตัว แล้วหาที่กินกันต่อออออ.    
อันนูนก็น่ากิน อันนี้ก็อยากกิน เยอะแยะตาแปะ.  
และแล้ว เราก็หาทางออกกันเจอ ได้กินหมดทุกอย่าง นั้นคือ.  หมูกะทะ 

ถือว่าคุ้ม มากคะ. มาแวะกันดูนะคะ ราคา 199 ต่อคน.   ไม่รวมน้ำจ๊ะ
มีเนื้อหลายแบบ หมูหลายแบบ ทะเล อีกเยอะแยะ.      ราคาเป็นมิตร มากคะ.  เราถูกใจสิ่งนี้
เพี้ยนกินมาม่ามาเล่า แล้วก็หิวอีกแล้วววววว   
ตกดึกบรรยากาศ เงียบสงบ เย็นสบาย เหมาะแก่การนั่งพักผ่อน  พร้อมกับน้ำดื่มที่มีฟองเย็นๆ  กินแล้วชื่นใจ
ได้มีเวลาอยู่กับความเงียบ นั่งคุยกันกับเพื่อน กินอิ่ม  เที่ยวครบตามที่ตั้ง นอน หลับสบาย
ทริปก็นี้ถือว่าคุ้มแล้ว   Zzzzzz
^___^
เช้าวันสุดท้าย ที่ต้องเดินทางกลับ เราก็แวะ ร้านข้าวที่ดูธรรมชาติ ม๊วกกกก 
--->>> นั้นก็คือ ครัวใบมาก.  เป็นสไตล์ เหมือนคาเฟ่ ต้นไม้  และทำร้านอาหารไปด้วย
และขายต้นไม้ไปด้วย ต้นมากเยอะมาก  อาหาร ก็ราคาถูก.  ยังไงลองแวะไปกันนะคะ

มานั่งทานข้าว นั่งดูต้นไม้สวยๆ.  ธรรมชาติ มากๆ ค่ะ.    
จบ แล้วววว ทริปเล็กๆ ของเรา.    งบไม่เกิน2,000.   
ค่า รถ คนละ 300+
ที่พักคนละ  800
ร้าน Seafood Bangsaen คนละ  362
คาเฟ่สีชมพู คนละ 160
หมูกะทะ คนละ. 219
ร้านครัวใบมาก   60
รวม.  1,931 บาท 
หลังจากนี้ไปคงได้ลง ทริปเที่ยวให้ดู กันอีกน่า  ฝากติดตามด้วยนะคะ 
มือใหม่หัดเขียนจ๊ะ มีที่แนะนำ เม้นคุยกันได้นะคะ 
ไปละน๋าาาา ~~~. ^______^:
ชื่อสินค้า:   เที่ยวพัทยา
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่