[CR] ทำจมูกที่บุญรัตน์คลินิกจ้า 2020

สวัสดีเพื่อนๆชาวพันทิพย์นะคะ เบลนะคะไปทำจมูกมาค่ะ เมื่อวันที่8มิถุนายน ก็โทรไปจองคิวก่อนนะคะ คลินิคนัดตอนเที่ยง ไปจอดรถที่วัดชนะสงคราม แล้วเดินไปคลินิค คนน้อยอยู่นะ ช่วงโควิด ไปลงทะเบียน แล้วก้วัดความดัน แล้วก้เจอคุณหมอเลย คุณหมอดูจมูกว่าเป็นคนฮัมพ์ไม่เท่ากัน กระดูกมันหักตรงกลาง หมอเค้าบอกว่าเวลาที่ใส่ซิลิโคนไปแล้ว จะทำให้มันเคลื่อนได้ แต่หมอจะเหลาซิลิโคนให้เข้ากับกระดูกเราที่สุด ถ้าเกิดว่ามันเคลื่อนจริงๆคุณจะรับได้มั้ย แต่ถ้าเสริมหมอบอกว่าจะคมขึ้น เค้าก้ให้ไปนั่งคิดก่อน เราก้ถามพี่สาว ถามแม่ ก้บอกว่าได้ ไม่เป็นไรหรอก เราก็บอกคุณหมอว่าทำ หมอเค้าก้ดึงจมูกว่าแค่นี้พอมั้ย เราไม่พอหมอก้เตือนว่าจมูกเราเป็นรอยหักตรงกลางถ้าทำสูงมันจะเห็นชัด เราก็แบบเอาอีกนิด แล้วก็เตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด คนน้อยมาก คนทำประมาณ 3คน ก็ไปล้างหน้าเช็ดหน้า เคลียร์จมูก พี่พยาบาลทำให้ เจ็บนิดๆนะคะ ขึ้นไปอีกสองชั้นก้ไปห้องผ่าตัด มีเตียง2เตียงอีกคนนึงมีคนทำอยู่ด้วย พยาบาลให้เรานอนบนเตียง ผ้าคลุมเช็ดจมูกอีก แล้วก้ให้หลับตา แล้วเราก้ไม่หลับ เพราะกลัวอ่ะเค้าจะทำอะไร จะฉีดยาชายัง พยาบาลก็เลยบอกว่าทำตามคำแนะนำด้วยนะ เราก็หลับตา ก็พี่พยาบาลบอกว่าจะฉีดยาชาแล้ว ก็ฉีดเลยแต่รู้สึกว่ามือเบานะ เพราะเราแบบดิ้นอ่ะ เค้าก้ปลอบบอกว่า เดี๋ยวยาชาเข้าไปมันจะออกฤทธิ์ทันทีนะ ก็ฟังๆไปประมาณ4จุดได้ ทีนี้เค้าก้กดๆจมูก ให้มันชา แล้วหมอก็มา เหลาซิลิโคนข้างๆ หมอก็บอกว่า เดี๋ยวคุณจะไม่เจ็บแล้วนะ ทีนี้ก็ใส่มามันได้กลิ่นเลือดจากจมูกเราอ่ะ เสียงน่ากลัวอยู่ เสียงแบบน้ำในจมูก กึกๆ เหมือนเอาไรมาทุบจมูกก็คิดว่า ช้ำแน่จมูกชั้น ทีนี้เสร็จแล้วพยาบาลก็เย็บจมูก ให้นอนแปปนึง ค่อยลงไป ไปดูตัวเองในกระจกน่ากลัวมากเราคิดว่ามันโด่งไป แต่พี่สาวบอกว่าสวยเลย ก็ได้รับยากลับบ้าน และก็คำแนะนำจากพี่พยาบาล พอถึงบ้านยาสีม่วงๆหายอีกเลยต้องไปซื้อยาแก้อักเสบมากินเอง ยาลดบวม เราบวมน้อยแต่ก็บวมอยู่ อีก7วันไปตัดไหม ขอบอกว่าเจ็บจนน้ำตาไหล ดึงไหมแล้วก็ตัด แต่พยาบาลใจดี เขาใจเย็นมาก ก็รีวิวแค่นี้ละคะ ประทับใจนะคะ เสริมแนวธรรมชาติ
ชื่อสินค้า:   ทำจมูก หมอบุญถิ่น
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่