เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จะทำยังไง ถ้ามีแฟนเป็นไอดอล..

ผมคบกับน้องคนนึงมาสักพักแล้ว อยู่ดีๆเขาก็ออติดเป็นไอดอล แต่วงไม่ได้ดังหรือใหญ่มากเท่า บอค. 
ผมควรจะวางตัวและทำตัวยังไงไม่ให้เกิดปัญหาครับ เพราะผมก็ค่อนข้างรักและหวงคนนี้มากๆ แต่ก็อยากให้เขาได้ทำตามความฝันตัวเอง

ควรทำตัวยังไงดีครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่ใช่แค่ไอดอล ต่อให้แฟนมีสถานะไหนก็ตาม รวมไปถึงเป็นลูกหลานก็ใช้หลักการนี้ได้ นั่นก็คือทำตัวเป็นที่พักใจหรือโอเอซิสครับ อยู่กับที่ ไม่ต้องไปแอคชั่นเรียกร้องหรือคอยสอนคอยเตือนอะไร(ถ้าทำจะยิ่งเกิดผลด้านลบ) แต่ทุกครั้งที่เธออยู่กับคุณมีแต่ความสบายใจ คุณสามารถรับฟังได้ทุกเรื่องโดยไม่มีถูกหรือผิด และก็คอยให้กำลังใจเสมอๆ ถ้ามีปัญหาก็นั่งคุยกันเหมือนเป็นปัญหาของคนอื่น คุนแนวทางแก้ปัญหาไม่ใช่ใส่อารมณ์หาคนถูกคนผิดหรือเอาแต่ติว่าทำไมทำแบบนู้นแบบนี้

ใครทำได้แบบนี้ผมฟันธงว่าถ้าไม่ใช่พื้นฐานนิสัยผู้หญิงแย่เกินปกติวิสัย ต่อให้เป็นไอดอลหรือดาราดังแค่ไหนก็หนีคุณไม่รอดแน่นอนครับ ปัญหาก็คือจะทำได้หรือเปล่านี่แหละ เพราะส่วนใหญ่ผู้ชายมักจะหึงหวง เอาแต่ห้ามนู่นห้ามนี่ คอยหวาดระแวงจนกลายเป็นจ้องจับผิดทุกพฤติกรรม จนกลายเป็นเหตุให้ผู้หญิงดีๆหนีไปเองทั้งนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่