อยากถามเรื่อง Router ของ Ais fibre

มีใครใช้เน็ตบ้านของ ais บ้างมั้ยครับ
ผมใช้มาตอนนี้เข้าปีที่ 2 ยังรู้สึกไม่ค่อยโอเคกับสัญญาณ wifi 

บ้านเป็นทาวน์โฮม 2 ชั้น เราท์เตอร์จะอยู่ข้างบนเพราะส่วนมากจะอยู่ชั้นบนกันมากกว่า
แต่บางครั้งก็ต้องมานั่งทำงานข้างล่าง ปัญหาใหญ่ๆคือ สัญญาณ wifi ด้านล่างเบา 
โทรศัพท์ต่อใช้งาน หลุดบ่อย ทีวีหลุดทุกครั้งที่เปิดต้องเชื่อมต่อใหม่ตลอด
แต่ของพี่ข้างบ้าน เราท์เตอร์อยู่ชั้น 2 เหมือนกัน อยู่ในห้องเดียวกัน
ผมอยู่ข้างล่างบ้านผมยังต่อ wifi ของบ้านเค้าได้ดีกว่าของตัวเอง
5G ไม่ต้องพูดถึง ชั้นล่างสัญญาณอ่อนมากๆ

อยากถามว่า เราท์เตอร์รุ่นใหม่ตัว 4 เสาที่ Aisให้ลูกค้าใหม่ตอนนี้
สัญญาณมันจะแรงกว่ามั้ยครับ
และถ้าสัญญาณของตัวใหม่แรงกว่าลูกค้าเก่าที่ได้เราท์เตอร์ตัวเก่า
เค้าจะเปลี่ยนให้ได้รึเปล่า?

เพราะเคยใช้ค่ายสีส้มเค้าเปลี่ยนให้นะลูกค้าใหม่ใช้อันไหน
เค้าอัพเกรดให้ลูกค้าเก่าตามด้วย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่