ไมค์ใน windows 10 ใช้ทีละหลายๆโปรแกรมพร้อมกันไม่ได้

ผมเชื่อมหูฟังกับคอมผ่าน sound blasterx g5 แต่ไมค์มีอาการใช้พร้อมกับโปรแกรมอื่นไม่ได้ เช่น
ถ้าผมคุยกับเพื่อนผ่านโปรแกรม Discord ผมจะไม่สามารถเปิดไมค์ในเกมที่เล่นได้ ( ขึ้นสัญลักษณ์ว่าเปิดไมค์แต่เสียงไม่ออก )
แต่ถ้าผมเปิดเกมก่อนเปิดโปรแกรม Discord ไมค์ในเกมก็จะใช้ได้แต่ใน discord จะใช้ไม่ได้แทน
แก้ยังไงดีครับ เพี้ยนสะอื้น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่