ซื้อ Huawei MediaPad T8 มา แล้วไม่มีgoogle paly ทำให้ใช้งานบาง app ไม่ได้ ต้องทำยังไงครับ

ซื้อ Huawei MediaPad T8 มา กะจะให้ลูกใช้เรียนออนไลน์
พอลงบาง app อย่างเช่น  Ais Play มันขึ้นว่า ไม่มีgoogle paly ทำให้ใช้งานไม่ได้ ต้องทำยังไงครับ

หลาย ๆ เกม หลาย ๆ แอพ ใช้งานไม่ได้นะครับ ใครดูรุ่นนี้ไว้ ลองมองรุ่นอื่นดีกว่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลองดูใน Google

วิธี ลง GMS ใน Huawei
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่