คำถามเกี่ยวกับศาสนาอิสลาม

!เรื่องละเอียดอ่อน!
ผมบอกก่อนเลยนะ ผมไม่เชื่อในศาสนาผมเชื่อในหลักคำสอนของหลายๆศาสนา แต่ว่าศาสนาที่มีคนนับถือเยอะอย่างอิสลาม คำสอนดีๆผมก็นำไปปรับใช้ แต่บางอย่างรู้สึกว่าเขาไม่ได้รู้จริงด้วยซ้ำเช่นน้ำลายสุนัขต้องล้างด้วยน้ำดิน หรือต้องบังคับคนเข้า เช่น แต่งงานไม่ใช่ประเพณีแต่เป็นพิธีกรรมทางศาสนาทำให้ต้องเปลี่ยนศาสนาตาม ค้าขายต้องขายกับเพียงมุสลิมเหมือนอิสลามพยายามจะครองโลก ทำให้ผมรู้สึกว่า ถ้าสมมติมีคนที่ ทนไม่ได้กับบางหลักคำสอนบาปก็ไม่กลัว และไม่ศรัทธาในศาสนาอิสลามแล้ว จะขอเป็นอิสระ จากศาสนาอิสลามได้มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่