วิธีแก้ปัญหา Activated Windows ไม่ได้

กระทู้คำถาม
ก่อนอื่นนี้คือกระทู้แรกของผม ขออภัยด้วยถ้าใช้คำไม่ถูกต้อง หรือไม่เหมาะสม

เรื่องมีอยู่ว่าผมซื้อ โน้ตบุคจาก IT Center มามันมาพร้อมกับ windows 1p pro แล้วมันก็มีข้อความเด้งขึ้นมาตลอดให้ Activated Windows แต่พอเรามาถึงหน้านี้คือ มันกด Activated ไม่ได้ มันขึ้นตามรูปเลย ผมเลยสงสัยว่ามันต้องแก้ยังไงครับพอกด Troubleshoot ไปก็ขึ้นว่า We can't activate your copy windows.Make sure you're connected to the internet and try again ประมาณนี้ มันคือ windows แท้หรือไม่แท้อะครับ แล้วแก้ปัญหายังไงให้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่